Tin mới nhất từ Declan (31/7/2010) - dịch

Page 2 of 3 Previous  1, 2, 3  Next

View previous topic View next topic Go down

Re: Tin mới nhất từ Declan (31/7/2010) - dịch

Post by nguyenvidoremon on 14/5/2011, 16:58

Chẳng phải có những bài hát sống mãi với thời gian sao...
Micheal Jackson ko còn nữa, nhưng ông ấy vẫn mãi mãi ở trong tim tớ và all MJ"fan.
Huống gì Declan chỉ tạm ngừng chứ có chấm dứt đâu chứ ! Tớ chờ được
Nhưng thật sự vẫn đau lòng lắm. Ko phải vì ko đươc xem album mới của Dec, mà nghĩ đến nỗi đau của anh ấy, "nỗi xấu hổ" của anh ấy.
Sao mà có mỗi 2 thần tượng mà ngưng hát hết là sao, Sad
Hức hức, chết mất thôi ạ !

nguyenvidoremon
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by ilovedeclan.ftu.hn90 on 27/6/2011, 18:58

dù thế nào em cũng ủng hộ những gì mà Dec làm, tối nào trước khi em ngủ em cũng cầu nguyện cho anh, mong anh thức dậy có 1 ngày tốt lành sẽ chào đón anh, mong anh cười thật nhiều, mong anh đừng suy nghĩ nhiều anh nhé, đừng để bị áp lực nhiều anh nhé. Hầu như đêm nào em cũng mơ thấy anh, thấy anh hát rồi anh cười, thấy anh lặng im. Có phải anh rất buồn không? Em sẽ yêu quý anh mãi mãi, dù anh như thế nào, dù anh có già đi. Sau này em sẽ sang Anh để gặp anh, dù chỉ là trong giây phút.

Anh mãi là Declan là thiên thần trong trái tim em !!!

Hic em chỉ mong Dec sống thật thoải mái thôi cả nhà a. Sad Sad Sad

ilovedeclan.ftu.hn90
VFOD's member
VFOD's member

Female Tổng số bài gửi : 235

Back to top Go down

Post by diemly_181 on 19/7/2011, 23:19

Anh Dec nghỉ hát để học ĐH là chuyện tốt mừ.Mọi ng đừng quá đau bùn .Ảnh rùi sẽ quay lại sớm thui.Keep up going Declan

diemly_181
Đang nghe "Thank You"
Đang nghe

Female Tổng số bài gửi : 162

Back to top Go down

Post by Little Daisy on 21/7/2011, 23:19

Mình chỉ mới vừa tham gia V.F.O.D nhưng thích Declan thì đã lâu rồi ^^... Mình có thắc mắc là forum bên kia của Dec đóng cửa nhưng bên V.F.O.D của mình thỉnh thoảng có làm quà tặng để gửi ủng hộ tinh thần cho Dec được không nhỉ ?

Little Daisy
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Female Tổng số bài gửi : 24

Back to top Go down

Post by Pirate Nhung on 23/7/2011, 17:18

@Little Daisy: Dec nhà mình là chúa khiêm tốn, lo fan tốn tiền quà nên ko muốn nhận quà em ạ. VFOD cũng đã từng gửi quà sang rồi, nhưng sau vụ sinh nhật Dec năm 2009 thì VFOD chỉ gửi quà tinh thần thui (ví dụ như món bánh Gato... ngó) hehe....
Sau khi FOD đóng cửa thì cũng ko còn cách nào để liên lạc với Manager của Dec nữa nên việc gửi quà có hơi khó! ^^-

Pirate Nhung
VFOD's President
VFOD's President

Female Tổng số bài gửi : 384

http://vfodpro.wordpress.com/

Back to top Go down

Post by Little Daisy on 24/7/2011, 20:44

Haizz...kiểu này thì DEC bặt vô âm tín thiệt rồi chị nhỉ >"<..bây giờ gửi quà tinh thần cũng khó nói chi đến quà vật chất..mà mình gửi thì cũng sẽ có nhiều người gửi nên có thể sẽ ảnh hưởng đến chuyện học hành của DEC. Thật ra như vậy thì cũng tốt, nhưng mà hơi buồn..phải chi DEC vẫn để FOD, để fan còn gửi lời chúc hay thỉnh thoảng DEC ghé qua chơi cũng được..bây giờ thì im thin thít luôn.

Lần trước, em có coi cái clip quay Xmas nhà của DEC..hông biết ở đó là ở đâu nữa. Tới năm sau mà vẫn chưa nghe tin tức gì của DEC, chắc em khăn gói qua đó tìm quá..>"<.

Little Daisy
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Female Tổng số bài gửi : 24

Back to top Go down

Post by ilovedeclan.ftu.hn90 on 24/7/2011, 21:24

Hic Dec không để FOD chắc là không muốn mọi người quá kỳ vọng vào mình......hichic tội nghiệp DEC, DEC ơi, DEC ơi

ilovedeclan.ftu.hn90
VFOD's member
VFOD's member

Back to top Go down

Post by diemly_181 on 24/7/2011, 21:57

hix sao chị em post nghe não hết cả nề.Cái này là khó khăn thử thách lòng kiên nhẫn chị em ta.thời gian trôi đi nhanh lém,nvu cuả chị em là chờ đợi và ùng hộ Dec,chăm chì post bài xây dựng vfod.Chỉ khj nào Dec chính thức thông báo thui hẳn việc ca hát thì lúc ấy mới ....tính hix(đừng thế nhá anh) còn bjờ thì cứ lạc wan lên hú hú

Last edited by diemly_181 on 24/7/2011, 22:06; edited 1 time in total

diemly_181
Đang nghe "Thank You"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by ilovedeclan.ftu.hn90 on 24/7/2011, 22:03

Hichic có 1 nữ ca sỹ 27 tuổi vừa mới qua đời tên là Amy Winehouse để lại niềm tiếc thương sâu sắc cho toàn thể cộng đồng yêu âm nhạc trên thế giới! Mình lại nghĩ nhỡ đâu có 1 ngày .........huhuhuuuuuuuu

Hic ko được tưởng tượng như thế này nữa, phải cầu nguyện cho Dec thôi, Dec ơi là Dec, Dec ăn uống điều độ vào nhé, tập thể dục nhiều vào, đừng có nhịn ăn... giảm béo mà bị bệnh biếng ăn thì khốn khổ. (hi tại Dec ngoan quá, hi chắc sẽ ko có mấy vụ sốc thuốc, nghiện rượu,.........đâu nhỉ)

ilovedeclan.ftu.hn90
VFOD's member
VFOD's member

Back to top Go down

Post by diemly_181 on 24/7/2011, 22:19

ơi trời,chị oy tưởng tượng vừa thoy.lúc Dec 15-16t nổi như cồn, jaj đoạn zễ hư nhất mà ảnh có mỗi scandal tjệc tùng rót rượu cho 3 em girls đấy mới cả chụp ảnh bán nude (nhìn xuống cái chữ ký hê hê ).Thế nên đừng có lo nghĩ nhiù mà tàu wả nhập ma nhá

diemly_181
Đang nghe "Thank You"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by blue_star15 on 26/7/2011, 00:54

Hì, Dec nhà mình hiếm scandal mà.
@ilovedeclan.ftu.hn90: chị tưởng tượng làm em mệt tim wé. Hix, tự nhiên làm em nghĩ tới zụ đó. Sad

blue_star15
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Female Tổng số bài gửi : 48

Back to top Go down

Post by halu on 28/7/2011, 11:25

Chào mọi người, mình mới vào nhà Declan từ hôm qua. ^^ Rất vui vì có VFOD - một ngôi nhà mà chúng ta có thể chia sẻ mọi điều về Dec và bên nhau mỗi ngày dù vui hay buồn...
Mình biết tới Dec rất muộn, muộn lắm ấy (mình tiếc vì đã không biết bạn ấy sớm hơn, biết nhà mình sớm hơn) chính thức là 4 ngày trước (mình về quê nghỉ vài ngày) khi vô tình xem kênh ITV, Giữa màu xanh của bầu trời, màu xanh dương trải dài của mặt biển, màu xanh lá của rừng cây đồi núi, giữa những cánh buồm lướt sóng lúc ẩn lúc hiện.....Và mình thấy bạn ấy đứng đó, cất giọng hát:
"....Sometimes I wish I were an angel
Sometimes I wish I were you
Sometimes I wish I were an angel
Sometimes I wish I were you....."
Tất cả xung quanh như mờ ảo, chỉ có bạn ấy đứng đó, màu áo trắng ấp ủ bao nhiêu nắng ấm thu hút mọi ánh nhìn, nụ cười tựa thiên thần ^^ Chưa bao giờ mình thấy xúc động đến thế, bất giác chợt nói "An Angel"
Mình không phải là người hiểu biết nhiều về âm nhạc, nếu bảo mình nói ai đó hát hay như thế nào, đánh giá về lĩnh vực chuyên môn thì mình chịu. Mình chỉ nghe và tự cảm nhận riêng theo cách của mình thôi. Mình cũng ít khi nghe nhạc của US&UK, mình chủ yếu nghe nhạc Nhật là chính. Đối với US&UK có nghe và đã thích rất nhiều bài, nhiều nhóm nhạc, nhưng chỉ là dừng để thích thôi ^^, chưa bao giờ mình hâm mộ như SMAP hay Nino của Arashi ở Nhật cả. Nhưng Declan là một ngoại lệ, bởi bạn ấy rất đặc biệt.
Ngay lúc bài hát trên ITV kết thúc, mình tức tốc hỏi ngay đứa em - cái đứa lúc nào cũng thích làm thầy dạy tiếng anh cho mình. "Em! em, bài này là bài gì, bạn nào đây". "Trên máy tính nhà mình em down bài này về rồi đấy, còn tên anh ấy thì em không rõ, tên khó nhớ lắm!!!" Em mình nói, lúc đó mình muốn cốc cho nó một phát, mang tiếng suốt ngày nghe tiếng Anh mà cái tên cũng không nhớ nổi, haiz. Sau đó mấy ngày là đám cưới chị họ, tất bật, nên mình cũng tạm quên.^^ Ngày hôm qua, mình lên Hà Nội vào youtube search An Angel, lần đầu tiên mình xem trọn vẹn.....Mình chỉ nghĩ rằng "Nếu thiên thần thực sự tồn tại, thì có lẽ đó là anh ấy....." ^^ Thực sự rất thích các bài về thiên thần của bạn ấy: Angel, An Angel và Guardian Angel, mình chưa thấy ai hát từ Angel hay đến thế.^^
Từ hôm qua đến giờ, mình chỉ ngồi đọc thông tin của bạn ấy, tất cả, tiểu sử, album, concert, đến cả những bài báo nói bạn ấy là "hoàng tử bị soán ngôi" nữa... Rồi mình tình cờ thấy nhà mình, đăng kí và biết tin Dec quyết định tạm dừng chuyện ca hát để chuyên tâm đi học đại học T.T Buồn nhiều nhưng lại càng thương bạn ấy nhiều hơn. Mình không thích báo chí gọi cho Dec là "hoàng tử", càng không muốn họ tự ý nói đến những cuộc soán ngôi gì đó. Mình không hiểu và càng không muốn hiểu, mình chỉ biết suốt đêm hôm qua mình đã nghe An Angel rất nhiều, lúc nào nhắm mắt lại cũng hiện rất rõ hình ảnh chàng trai áo trắng ấy, giữa biển trời xanh biếc, chàng cất cao giọng hát thiên thần, ánh mắt khẽ cười ấm áp, đôi cánh trắng bất chợt dang rộng, mờ ảo, lấp lánh trong ánh nắng, mình cứ mơ như thế, vừa khóc và ngủ tự lúc nào không biết.....^^
Sáng nay ngồi xem concert của bạn ở Beijing năm 2008, mình hơi lo lắng, bởi nhiều lúc mình thấy Dec đã quá gắng sức, giọng hát đang lúc vỡ giọng ngăn cản nhưng câu hát bay lên, mình đã không đủ can đảm để nghe tiếp.....
Rồi mình vào nhà và nghe bản mp3 thu âm lúc Dec hát ở Route 66, lúc đó mình thực sự đã mỉm cười, bớt lo lắng và an tâm phần nào, chỉ mong lúc này Dec đã vượt qua được khó khăn thời điểm đó I love you và sẽ trở lại khi đủ vững tin... như các bạn fan bên Trung Quốc đã nói We are waiting... ^^
Bây giờ mình đang nghe Desperado của Dec hát, đây là bài hát làm nhạc nền trong bộ phim Karei Naru Ichizoku - một bộ phim mình rất thích. Trong phim đó bài hát là do The Eagles thể hiện, mình cứ ngỡ rằng ngoài The Eagles ra, mình sẽ không chấp nhận bất cứ ai thể hiện bài này nữa cơ, ngay cả Carpenters hay Westlife cũng không phải ngoại lệ. Thế nhưng..... Declan đã cho mình một câu trả lời khác. Không phải Carpenter và Westlife hát không hay, trái lại, rất hay là đằng khác. Nhưng điều này chỉ thuộc về ý chí chủ quan của mình thôi, bài hát đó là linh hồn của cả bộ phim, Eagles đã truyền tải xuất sắc linh hồn đó, còn Declan đã đưa linh hồn đó trở về theo một cách khác, làm mình ngồi nhớ về bộ phim rất lâu...^^
Xong đâu đấy thì giờ mình lại rất vui vẻ trẻ khỏe với Up town girl rồi, Dec vẫn là Dec của ngày đó thôi, dù giọng đã ấm áp hơn ^^. Lúc nào cũng nhớ Dec của Tell me why, hy vọng Dec của An Angel và luôn vững tin với Dec của Up town girl ngày hôm nay ^^
Tặng cả nhà một vài ảnh của Dec bên chỗ post ảnh mà mình mò được trên baidu, rất nhiều nhưng chưa thể up hết ^^

halu
VFOD's member
VFOD's member

Back to top Go down

Post by diemly_181 on 28/7/2011, 13:48

chào mừng bạn đến với đại gia đình VFOD.Mình rất xúc động nghe những dòng tâm sự của bạn,cũng rất vui vì anh Dec lại có thêm 1 crazy fan nữa hehe.Hành trình bạn đến với âm nhạc của Dec cũng khá giống mình.Như vậy minh chứng thêm 1 điều đó là âm nhạc của Dec vượt thời gian.Hãy luôn yêu mến và ủng hộ anh Dec bạn nhé

diemly_181
Đang nghe "Thank You"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by blue_star15 on 28/7/2011, 20:26

@halu: em cũng "phát hiện" anh Dec trên iTV. Rùi sau đó lên mp3.zing seach an angel mới bík tên anh ik.
Càng ngày càng có nhìu crazy fan của Dec hơn. Cho nên thế nào Dec cũng sẽ quay lại. Very Happy

blue_star15
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by ilovedeclan.ftu.hn90 on 28/7/2011, 22:59

@halu: Chào mừng bạn đến nhà của Dec.
Bạn đã đọc bài báo viết về những thần đông âm nhạc vỗ cánh bay đi à. Hi người ta so sánh Dec như hoàng tử bị truất ngôi, không biết có nói quá lời không nữa. Người viết bài này dùng từ ngữ hoa mỹ, nhưng nội dung lại rỗng tuếch. Tớ đọc mà thấy bực mình. Truất ngôi gì ở đây, mà nhà báo này nói Dec bị truất ngôi, vậy ai là người thay thế vị trí hoàng tử đó???

Rồi người này còn dám nói là 2album thankyou và you and me gần như 1 thảm họa.!!!Và Dec cũng nhận thấy chất giọng của mình rất tệ nên quyết định rút lui khỏi con đường âm nhạc của mình. (!!!!!!!)

Thật không thể người này khi viết bài về Dec đã từng nghe qua 1 bài hát nào của Dec chưa mà lại hạ bút viết như vậy....Quá cẩu thả ---->Bực càng thêm bực Evil or Very Mad

ilovedeclan.ftu.hn90
VFOD's member
VFOD's member

Back to top Go down

Post by blue_star15 on 28/7/2011, 23:12

Em cũng đọc bài đó rùi. Album thank you với you and me hay chán. Em nghe hoài. "Chất giọng tệ" nữa chứ. Giọng hay thế còn gì. Sao biết Dec sẽ rút lui khỏi con đường âm nhạc của mình chứ. Nói cứ như Dec không biết hát những bài phù hợp với giọng hiện giờ của mình vậy. Thật là bức xúc

blue_star15
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by shark_boo97 on 15/10/2011, 22:09

lady211 wrote:mình đã đọc những gì DEC viết vào ngày 29/7/2010 trên FOD và cảm thấy vô cùng hụt hẫng, đọc cũng thấy thương DEC vì thực sự là rất khó khăn cho anh ấy khi quyết định như vậy nhưng anh ấy ko muốn mọi người chờ đợi và hi vọng nhiều vào mình trong khi mình ko có gì thêm trong sự nghiệp, cho dù bản thân đã cố gắng nhưng đã có nhiều khó khăn xảy ra mà anh ấy ko tiện nói ra, mình mong sẽ đến một lúc nào đó DEC sẽ tiếp tục sự nghiệp của mình và đạt được thành công như anh ấy vẫn luôn cố gắng và hi vọng.

bạn ơi gửi mỳk kái link cho mỳk đọc vz, mỳk mới býk Declan gần đây njn mún býk thym!!! Very Happy Very Happy

shark_boo97
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by pevien_lovely on 19/10/2011, 23:14

hi mọi người!mình mới gia nhập vào đại gia đình của Dec!Nice to meet you!Vào 1 ngày nọ,khi đang nghe bài học trong tienganhonline.com bài Tell me why của Dec đã "hút hồn" mình, giọng hát thiên thần và phong cách của Dec đã khiến mình có động lực tiếp tục tìm những bài hát của Dec,tìm hiểu profile về Dec.Thiệt là bất ngờ mình và Dec sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm,cùng một ước mơ tham gia họat động từ thiện.Từ lúc đó mình biết mình đã trở thành fan của Dec mất rồi!=.=.May sao tìm được FC của Dec tại VN.Mình thật sự rất vui.Mình muốn biết nhiều điều về Dec,làm nhìu điều vì Dec.Mong mọi người giúp đỡ nhìu nhaỞ Việt Nam tên tuổi của Dec vẫn còn khá mới,thêm chuyện Dec tạm ngừng sự nghiệp ca hát nữa.Mình chưa biết về Dec nhiều.Mình hi vọng cộng đồng VFOD hãy cùng nhau góp sức quảng bá tên tuổi của Dec,cầu mong Dec quay trở lại vào 1 ngày gần đây nhất......Smile

pevien_lovely
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Female Tổng số bài gửi : 4

Back to top Go down

Post by ilovedeclan.ftu.hn90 on 21/10/2011, 16:28

@pevien_lovely:
Ồ chào mừng bạn gia nhập VFOD nha. Very Happy

ilovedeclan.ftu.hn90
VFOD's member
VFOD's member

Back to top Go down

Post by hoangphucbebe on 21/10/2011, 18:01

welcome

hoangphucbebe
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Female Tổng số bài gửi : 21

Back to top Go down

Post by Huongthao910 on 3/11/2011, 22:03

Đây là lần đầu tiên mình tham gia forum. Very Happy. Mình cũng rất iu Declan lắm lắm. Dù biết h anh ấy vẫn rất bận rộn vs việc học nhưng việc học luôn rất quan trọng. Dù rất nhớ và rất rất muốn nghe giọng Dec lắm nhưng mình sẽ chờ. Khi nào có off thì pm mình vs nhé mn Very Happy

Huongthao910
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by ilovedeclan.ftu.hn90 on 7/11/2011, 14:04

@huongthao910: welcome Very Happy

ilovedeclan.ftu.hn90
VFOD's member
VFOD's member

Back to top Go down

gui chi hay anh j j do vit mj kai dong ne!

Post by sherlockdeclan on 28/12/2011, 15:25

afandeclan369 wrote:nói thiệt chứ càng ngày mình càng nản cái forum này quá đi mất , chả có hoạt động gì , chỉ có vài cái comment lớt phớt tạm cho qua chuyện ,lịch up thành viên mới củng chả có , chả biết quyết định của ban quản lý forum thế nào để mà người khác còn tính nữa , 1 người ca sỹ khi mà ngưng hát thì cũng chẳng khác gì 1 người bình thường nên ko mấy quan trọng nữa , thử hỏi cái forum này rốt cuộc tồn tại vì mục đích gì? đăng ký thành viên mới để làm gì ?(tôi đã chờ làm thành viên mới trong nửa năm trời ) sẽ tiếp tục hoạt động như thế nào ? ... chắc chắn mọi người , ai cũng sẽ hiểu cái forum này đi về đâu mà .....tôi xin bỏ cuộc .... hãy hãy xóa nich của tôi
sao noi dzay dc ne troi! hum nay nghe pan em noi em moi bit co nguoi nhu the do! gi ma... dec ko can nhung fan nhu the dau! than tuong ko bao gio mai mot theo thoi gian la nguoi ma cho ta cai goi la vinh cuu. ne kai chi hay anh gj gj viet mi dong kia ui! vinh cuu la j bit hong? la tinh iu va hi vong do! hong bit chi hay anh j j nhan dc j tu Dec hong ma noi dzay nua! hay chi la thic bai hat nen moi thix ca si hat? no khac hoan toan vs thich ca si hat nen mui thic bai hat do chi hay anh j j a! good bye forever!!!! No Mad Shocked afro pig tongue Evil or Very Mad

sherlockdeclan
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by sherlockdeclan on 28/12/2011, 15:32

Dec hoc cug ung ho, Dec hat cung ung ho not

sherlockdeclan
Đang nghe "Declan"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by diemly_181 on 28/12/2011, 18:09

welcome các mem mới đến với forum. Nhưng mờ dạo này forum ta hoạt động chủ yếu trên facebook. Các mem mới ai quan tâm thì hãy add face của mình nhé , face mình là Diễm Ly, để avatar là hình Declan nha.Sắp tới Dec có mấy bài mới đc up trên itv , rất cần mọi người vote ủng hộ.Vì các mem cũ giờ bận quá, thi cử nên m ng cũng ít hđ trên forum mà chủ yếu trên fb. Very Happy

diemly_181
Đang nghe "Thank You"
Đang nghe

Back to top Go down

Post by Sponsored content Today at 02:14

Sponsored content

Back to top Go down

Page 2 of 3 Previous  1, 2, 3  Next

View previous topic View next topic Back to top

- Similar topics